Nguyên nhân dẫn đến thua lỗ mà các trader mắc phải khi giao d&#78

Nguyên nhân dẫn đến thua lỗ mà các trader mắc phải khi giao dịch ngoại hối forex là gì?

Giao dịch ngoại hối forex là gì hẳn là các trader cũng đã hiểu và biết trước khi tham gia vào ngoại hối hận forex. Giao dịch ngoại hối hận là giao dịch, luận bàn những cái tiền tệ trên thị trường forex, đây được coi là thị phần nguồn vốn vững mạnh và lôi kéo phổ thông người tham dự đầu cơ. Ngoại ân hận forex là thị trường tiềm năng giúp bạn kiếm thừa hưởng nhuận nếu các bạn đầu tư đúng bí quyết. Nhưng cũng với phổ biến khó khăn thử thách đối mang những newbie. Đã sở hữu ko ít những trader thua lỗ bởi đa dạng căn do. Hãy xem các xuất xứ đó là gì trong nội dung dưới đây.

những căn nguyên dẫn tới thua lỗ trong thương lượng forex

sử dụng quá phổ biến tiền vào 1 lệnh

ví như bạn là 1 newbie các bạn cần phải lên kế hoạch cho việc đầu tư vốn trong forex, bạn ko bao giờ được thương lượng hết tất cả số vốn mình có mà hãy cân nhắc đầu tư bao nhiêu là thích hợp. Việc ước muốn kiếm thừa hưởng nhuận khủng ngay trong lần đàm phán đầu tiên là 1 trong những nguyên dẫn đến sự thua lỗ của trader khu đàm phán ngoại ân hận trong forex. Những trader cần phải thực hiện những đàm phán với một kế hoạch rẻ. Kế hoạch đấy được xây dựng hoàn chỉnh và tiêu dùng số vốn của mình hợp lý. Vì vậy mà nhiều trader giỏi đã lên kế hoạch tường tận về việc đầu tư forex để tránh các thương lượng quá to sẽ đem đến rủi ro.

giao dịch quá phổ quát tiền trong lần đầu sẽ khiến các bạn thua lỗ

đàm phán ngoại ăn năn forex là một công đoạn dài lâu, các bạn chẳng thể khiến giàu ngay chỉ có giao dịch trong lần đầu. Thành ra các bạn cần yếu sự nhẫn nại chờ đợi những thời khắc phù hợp để đầu cơ. Đồng thời phải Nhận định kĩ những tri thức liên quan tới các sàn forex tốt nhất để kiếm được lợi nhuận từ đó.

thị phần đi ngược sở hữu dự đoán

một nguyên nhân lúc đàm phán ngoại hối hận forex làm những trader mất tiền và thua lỗ đấy là thị trường đổi thay chóng vánh. Đa dạng người đã nghĩ rằng kiên cố thị trường sẽ đi đúng hướng có những dự đoán. Tuy nhiên khi những chiến lược và phân tích mà các bạn sử dụng lại không phù hợp có những điều kiện của thị phần bởi thế việc thị phần đổi thay theo hướng khác là rất thông thường.

thành ra lúc đưa ra các dự báo về thị trường thì bạn cần vạch ra cho mình chí ít là hai cái chiến lược cho hai điều kiện thị phần khác nhau. Có như vậy lúc thị trường đổi thay thì bạn cũng đã có phương án phòng ngừa riêng mình để giảm thiểu xảy ra hiện trạng thua lỗ.

Chưa có thương hiệu nên đặt lệnh theo kiểu đoán mò

Đây là một cách thức giao dịch vô cùng mạo hiểm và tỷ lệ rủi ro rất cao. Nếu như bạn may mắn thì trúng được vài lệnh tuy nhiên trường hợp may rủi sẽ không kéo lâu dài. Đầu tư forex là quá trình ổn định vì vậy các bạn cần phải Phân tích thêm những kiến thức về giao dịch ngoại hối forex thật kĩ sau ấy mới nên quyết định đặt lệnh thích hợp.

ko thừa nhận những sai trái của bản thân

một nguồn gốc dẫn đến thua lỗ khác mà bạn cần lưu ý đó là ko thừa nhận những quyết định sai của bản thân dẫn đến thua lỗ. Các bạn thua lỗ và mất 1 khoản tiền lớn vì các phân tích không liên quan của các bạn. Tức thị lúc đàm phán ngoại ăn năn forex chứng cứ cho thấy thị phần không đồng ý mang những phân tách của các bạn. Các bạn không nên thương lượng theo cảm tính của mình mà phải sở hữu kế hoạch rõ ràng để ko bị thị trường xí gạt.

ko thừa nhận những sai lầm đã mắc phải của bản thân dẫn tới thua lỗ

theo đuổi chỉ tiêu lợi nhuận cao

các bạn thực hành một giao dịch và trong vòng vài phút các bạn đã kiếm được lợi nhuận bên cạnh đó chỉ trong vài pips trước khi chốt lời thị trường đảo chiều và đàm phán của bạn thua lỗ.

Việc đặt ra tiêu chí lợi nhuận quá cao là phi thực tiễn sẽ khiến các bạn thua lỗ. Với mức đòn bẩy lên 2000 lần ví như bạn may mắn thì mang thể kiếm được lợi nhuận cao nhưng điều ấy sẽ khiến bạn đối mặt với các rủi ro cao. Mục tiêu rẻ hơn bạn cũng với thể kiếm được khoảng 30% mỗi ngày nhưng các bạn chỉ sở hữu thể làm được điều đó vài ngày trong một tháng. Các ngày kì dị sẽ có lợi nhuận phải chăng và lỗ. Vì thế mà bạn luôn phải kiểm soát các rủi ro và ko nên đặt ra mục tiêu quá cao phi thực tế.

Quá “theo dõi” vào những nhà thương lượng khác

Thêm 1 căn nguyên nữa dẫn đến việc thua lỗ khi thương lượng, các bạn tụ hội theo dõi các đàm phán của những nhà đầu tư khác có thủ tục theo dõi tương đối rẻ nhưng vẫn thua lỗ trong khi các nhà thương lượng các bạn theo dõi vẫn sở hữu thể tồn tại. Vì thế các bạn kiểm tra xem kế hoạch giao dịch của các bạn sở hữu giống nhau ko, so với những nhà đầu cơ khác thì vốn của các bạn nhỏ hơn vì vậy bạn chẳng thể tuân theo những chiến lược thương lượng của họ mà vận dụng vào giao dịch của mình. Sẽ rẻ hơn ví như bạn biết bí quyết đồ mưu hoạch giao dịch tốt và đúng đắn hơn tùy vào vốn đầu tư mà các bạn đang mang.

Lời kết

Tức nhiên sẽ còn phổ biến duyên cớ khác dẫn tới việc thua lỗ trong quá trình giao dịch ngoại hối forex của bạn nhưng dù là khởi thủy nào thì các bạn cũng nên Đánh giá và lập cho mình kế hoạch giao dịch tốt phù hợp có thiên hướng thị phần ngày nay. Ngoại hối hận forex sở hữu thể là thị phần tiềm năng giúp các bạn kiếm được lợi nhuận nhưng nó cũng là nơi khiến bạn mất khoản tiền lớn giả dụ ko biết cách đầu tư. Hy vọng bạn sẽ mang được thêm kinh nghiệm để giảm thiểu những rủi ro khi đầu tư forex.

Comments1
Join the community to add your comment. Already a deviant? Log In